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TANGAZO LA SERIKALI Na. 27 la Tarehe 17/02/2017

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

(SURA YA 287)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu cha 153

SHERIA NDOGO ZA (UANZISHAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII) ZA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE ZA MWAKA 2017

Jina na 
mwanzo 
wa 
kuanza 
kutumika

1.Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa 
Mfuko wa Afya ya Jamii) za Halmashauri ya Wilaya ya Mlele 2017 
na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la 
Serikali.

2.Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya 
mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Mlele.

3.Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-
“Ada ya Mtumiaji” maana yake ni ada inayotozwa na Hospitali, 
kituo cha afya au zahanati, kwa ajili ya huduma ya afya 
inayotolewa kwa mtumiaji;
“Asasi” maana yake ni pamoja na shule, vyuo, vikundi mbalimbali 
vilivyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria au asasi yoyote itakayokuwa 
imekubaliwa na kuidhinishwa na Bodi;

Matumizi 

Tafsiri 

Sura ya
287

“Bodi’’ maana yake ni Bodi ya Huduma za Afya ya Halmashauri 
iliyoundwa chini ya Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za 
Wilaya) Sura ya 287;

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Mlele;

“Huduma za afya” maana yake ni huduma zote za afya 
zinazotolewa na hospitali za Serikali  na watu binafsi, na 
zinajumuisha huduma nyingine za afya zilizoanzishwa kwa 
madhumuni ya kutoa huduma za afya ikiwa ni pamoja na vituo vya 



Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii) za Halmashauri ya 
Wilaya ya Mlele

Tangazo la Serikali Na.27 (linaendelea)

2

afya na Zahanati;

“Kadi” maana yake ni kadi itakayotolewa na Bodi kwa 
mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii.

“Kaya” maana yake ni :
(a) mama, baba, watoto wenye umri chini ya miaka kumi na 

nane;
(b) mwanachama yeyote aliyefikisha umri wa miaka kumi na 

nane au zaidi na awe na mtoto au bila mtoto mwenye umri 
wa miaka kumi na nane;

(c) Taasisi au asasi yoyote.

“Kituo cha huduma kilichoteuliwa” maana yake ni kituo kinachotoa 
huduma za afya na ni pamoja na kituo chochote kilichoanzishwa au 
kinachoendeshwa kwa malengo ya kutoa huduma za afya kiwe 
kinamilikiwa na Halmashauri, Serikali, asasi ya kidini, mtu au watu 
binafsi ambacho kinahusika na mfuko wa Afya ya Jamii.

“Malipo ya huduma” maana yake ni malipo yanayotozwa na kituo 
cha tiba, kilichoteuliwa kwa watu ambao sio wanachama, 
wanapopatiwa huduma za afya katika kituo hicho;

“Mchango au ada ya mwanachama” maana yake ni mchango wa 
hiari utakaotolewa na wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii;

“Mfuko au Mfuko wa Afya ya Jamii” (CHF) maana yake ni mfuko 
wa afya ya jamii ulioanzishwa chini ya Sheria Ndogo hizi.

“Mganga Mkuu wa Wilaya” maana yake ni daktari ambaye ni 
msimamizi mkuu wa shughuli za huduma za afya katika 
Halmashauri.

“Mwanachama” maana yake ni kaya inayochangia kwenye Mfuko 
wa Afya ya Jamii;

“Tele kwa Tele” maana yake ni mkataba unaoeleza wajibu wa 
Halmashauri wajibu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii katika 
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utekelezaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii.

Mfuko wa
Afya ya 
Jamii  

4. (1) Kutakuwa na Mfuko wa  Afya wa Jamii ambao ni mfuko 
wa hiari wenye lengo la kutoa huduma za afya, ambapo 
kaya zitakuwa zikilipia huduma hizo na Serikali itatoa 
mchango wake wa fedha kama jazilio kwa mchango 
kutoka kwenye kaya; (Tele kwa Tele)

(2) Matumizi ya fedha yatafanywa na kusimamiwa na Bodi 
kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Madhumu
ni ya 
Mfuko

5. Madhumuni ya Mfuko yatakuwa ni:

(a) Kutafuta vyanzo vya fedha kutoka katika jamii 
kwa ajili ya kutoa huduma bora za afya kwa 
wanachama;

(b) Kutoa huduma bora za afya zinazopatikana kwa 
kutumia mipango endelevu; na 

(c) Kuboresha huduma za afya katika jamii kwa 
kugawanya madaraka na kuzipa nguvu jamii 
katika kufanya maamuzi na kuchangia katika 
masuala yanayohusu afya zao.

Mratibu 
wa Mfuko 
wa Afya 
ya Jamii

6. (1) Kutakuwa na Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii 
wa Halmashauri atakayeteuliwa na Mkurugenzi baada 
ya kupokea mapendekezo kutoka Timu ya Wataalam 
wa Afya wa Halmashauri (CHMT). 

(2) Majukumu ya Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii 
yatakuwa kama ifuatavyo;-

(a) Kufuatilia, kusimamia na kuratibu uendeshaji wa 
Mfuko wa Afya ya Jamii kwenye vituo vya kutolea 
Huduma za Afya ya Jamii kwa kiwango kati ya 
Halmashauri, Jamii na wadau mbalimbali kwa 
ushirikiano na mhasibu wa Mfuko; na
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(b) Kuandaa taarifa za Mfuko wa Afya ya Jamii za 
robo mwaka na mwaka kwa kushirikiana na mhasibu 
wa Mfuko, pamoja na majukumu mengine 
atakayopangiwa na Halmashauri.

Muundo 
wa Bodi

7. (1) Bodi itakuwa na wajumbe wafuatao;-

(a) Wawakilishi wanne wa watumiaji huduma za 
afya kati yao wawili ni lazima wawe ni 
wanawake.

(b) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za 
Afya binafsi bila faida na

(c) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za 
Afya kwa faida waliochaguliwa na Halmashauri 
kutoka vituo vya kutolea huduma za afya binafsi 
kwa faida waliochaguliwa miongoni mwao.

(d) Mwenyekiti wa Kamati ya Elimu, Afya na Maji. 
(e) Afisa Mipango wa Halmashauri
(f) Mganga Mkuu wa Halmashauri ambaye atakuwa 

Katibu wa Bodi.
(g) Mwakilishi mmoja kutoka Hospitali na 

Mwakilishi mmoja kutoka Timu ya Uendeshaji 
wa Huduma za Afya ya Mkoa.

(2) Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa kutoka miongoni 
mwa wajumbe waliotajwa katika aya (a)-(c) hapo juu.

(3) Wajumbe waliotajwa katika aya (a)-(d) mbali na 
wajumbe waliotajwa katika aya (e)- (g) za kifungu 
kidogo cha (1) watakuwa  na haki ya kupiga kura katika 
maamuzi ya Bodi.

Kazi za 
Bodi

8. Ili kufanikisha malengo yake makuu, Bodi itakuwa na 
kazi zifuatazo:-

(a) itasimamia masuala na shughuli zote zinazohusu 
Mfuko wa Afya ya Jamii;
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(b) itafanya kazi kwa kushauriana na Timu ya 
Uendeshaji ya Huduma za Afya  ya Halmashauri na 
kuhakikisha kuwa huduma ya afya inayotolewa ni 
bora na ya kitaalamu;

(c) kukusanya na kusimamia mapato ya Mfuko wa Afya 
ya Jamii.

(d) kupendekeza kwa Halmashauri watu wanaostahili 
kusamehewa kutoa mchango kwenye Mfuko

(e) kuweka malengo ya Mfuko.
(f) kupitia ripoti na taarifa kutoka Kamati ya Afya ya 

Kata au chanzo kingine chochote.
(g) kuratibu makusanyo, matumizi na kudhibiti mapato 

na;
(h) kupanga mipango ya afya ya mwaka kwa ajili ya 

kuthibitishwa na Halmashauri.
(i) kupanua na kuongeza utoaji  wa huduma za afya 

kwa wanachama kulingana na mapato ya mfuko;
(j) Bodi katika kutekeleza majukumu yake, itapokea na 

kutekeleza maagizo ya Halmashauri kwa mujibu wa 
Sheria, Kanuni na taratibu

Sifa za 
wajumbe 
wa bodi

9. Mjumbe wa Bodi atakuwa na sifa zifuatazo;-
(a) Awe Raia wa Tanzania isipokuwa kwa wawakilishi 

kutoka katika Taasisi zisizo za Kiserikali.
(b) awe na umri si chini ya miaka ishirini na tano na si 

zaidi ya  miaka sabini;
(c) awe amehitimu elimu ya Sekondari na kuendelea;
(d) awe na uzoefu na amewahi kuonyesha uwezo wake 

wa kuongoza katika shughuli za huduma jamii;
(e) awe na sifa za uongozi; na 
(f) Asiwe na wadhifa wowote wa kisiasa kupitia chama 

chochote cha siasa.
(g) Awe mwanachama hai wa Mfuko wa Afya ya Jamii 

au Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya.

Muda wa 
kukaa 
madaraka
ni

10. (1) Mjumbe wa Bodi atakuwa madarakani kwa kipindi cha 
miaka mitatu kuanzia tarehe aliyochaguliwa na anaweza 
kuchaguliwa tena kwa kipindi cha miaka mitatu tu.
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(2) Endapo nafasi yeyote ya mjumbe wa Bodi itaachwa wazi 
kwa sababu ya kifo, kujiuzulu, kukiuka maadili ya kazi 
au ulemavu utakaomfanya ashindwe kushiriki kikamilifu 
kama mjumbe au kwa sababu nyingine yeyote ile, 
mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo 
iliyoachwa wazi.

(3) Bila ya kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2), 
haitaruhusiwa kuchagua mjumbe mwingine iwapo 
kipindi kilichobaki ni chini ya miezi sita.

Mikutano 
ya Bodi

11. (1) Mikutano ya kawaida ya Bodi itaitishwa na Mwenyekiti 
kila robo mwaka.

(2) Ikiwa kuna umuhimu, mwenyekiti anaweza akaitisha 
kikao cha dharula kulingana na mahitaji maalumu.

Uwajibik
aji wa 
Bodi.

12. Bodi itawajibika kwa Halmashauri kupitia Kamati 
husika.

Vyanzo 
vya 
Mapato

13. Vyanzo vya mapato ya Mfuko vitatokana na:-

(a) Fedha zote zitakazopokelewa kutokana na  michango 
ya wanachama;

(b) Ruzuku kutoka kwenye Halmashauri, Serikali Kuu, 
na wahisani mbalimbali toka ndani na nje ya 
Halmashauri;

(c) Michango ya watu binafsi wanaoishi ndani na nje ya 
Halmashauri

(d) Malipo ya fedha ya wasiokuwa wanachama wa 
Mfuko kwa kupata huduma ya afya.

(e) Ushuru utakaotozwa na Halmashauri kutoka vyanzo 
mbalimbali na kutengwa kwa ajili ya Mfuko; na 

(f) Fedha zozote halali ambazo Mfuko unaweza kupata 
toka   mahali pengine popote.
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(g) Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya

(h) Fedha zozote halali ambazo mfuko unaweza kupata 
kutoka mahali pengine popote

Akaunti 
ya mfuko 
wa Bodi 
na watiaji 
saini

14. (1) Kutakuwepo na akaunti maalumu itakayotumika na 
Halmashauri ambayo fedha zote zitakazokusanywa kwa 
ajili ya Mfuko zitahifadhiwa na kutolewa

(2) Malipo yataidhinishwa na Mkurugenzi kwa kufuata 
taratibu za kanuni za fedha za Halmashauri.

(3) Watia saini wa akaunti  ya Mfuko watachaguliwa na 
Bodi na watakuwa ni mmoja kutoka kundi “A” na “B” 
na kwa namna yoyote  hakuna pesa zitakazotolewa 
kwenye akaunti ya mfuko bila saini ya mmojawapo 
kutoka kundi “A” na “B”

(4) Watia saini kwenye hundi za Mfuko watakuwa kama 
ifuatavyo:-

(a) Mwenyekiti wa Bodi na mjumbe mmoja wa 
Bodi ambao watakuwa Kundi “A”

(b) Katibu wa Bodi (Mganga Mkuu) na Mweka 
Hazina wa Halmashauri watakuwa Kundi “B”

(5) Kila baada ya miezi mitatu, Bodi itakuwa inatoa taarifa 
ya akaunti ya Mfuko kwa Halmashauri;

(6) Akaunti ya Mfuko itakaguliwa na wakaguzi
waliochaguliwa kwa mujibu wa Kanuni za fedha za 
Serikali za Mitaa.

Taarifa ya 
fedha ya 
mwaka

15. Mwezi mmoja baada ya mwaka wa fedha wa 
Halmashauri, Bodi itatakiwa kuandaa taarifa ya mapato 
na matumizi ya fedha ya mwaka na kuwasilisha kwa 
Halmashauri.
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Mipango 
na 
Matumizi

16. (1) Miezi miwili kabla ya kuanza kwa mwaka wa fedha wa 
Halmashauri, Bodi itaandaa mipango na bajeti ya mwaka 
kwa kuonyesha kiwango kinachotarajiwa kupatikana na 
mgawanyo wa fedha kwa ajili ya utoaji huduma za afya 
na maendeleo katika maeneo ya Halmashauri.

(2) Bodi inaweza kuandaa bajeti ya nyongeza kama 
kutakuwa na haja ya kufanya hivyo na kama mazingira 
yataruhusu

(3) Mipango ya bajeti ya Mfuko itaandaliwa kulingana na 
utaratibu kama ilivyoainishwa katika vifungu vidogo vya 
(1) na (2) hapo juu, ambayo ni lazima iwasilishwe kwa 
Halmashauri kwa ajili ya kujadiliwa na kutolewa 
maamuzi.

(4) Matumizi yatazingatia mipango shirikishi ya maeneo
husika ambayo itakuwa sehemu ya Mpango kabambe wa 
afya wa Halmashauri. Pia mipango hii itazingatia 
maelezo yaliyomo ndani ya Mkataba wa Tele kwa Tele.

Usimam-
izi wa 
Mfuko

17. Usimamizi  na uendeshaji wa Mfuko utakuwa chini ya :-
(a) Halmashauri kupitia Bodi ya huduma za Afya ya 

Halmashauri katika ngazi ya Halmashauri.
(b) Kamati ya Maendeleo ya Kata kupitia Kamati ya 

afya ya Kata, katika ngazi ya Kata; na
(c) Serikali ya Kijiji kupitia Kamati ya Huduma za 

Jamii katika ngazi ya Kijiji.

Kamati ya 
Afya ya 
kata

18. Kutakuwa na Kamati ya Afya ya Kata.

Wajumbe 
wa 
Kamati ya 
Afya ya 
Kata

19. (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na wajumbe wafuatao:-
(a) Diwani anayewakilisha Kata husika.
(b) Afisa Mtendaji wa Kata;
(c) Mwalimu Mkuu mmoja kutoka shule ya 
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msingi na mmoja kutoka shule ya Sekondari 
ambayo ipo kwenye Kata husika;

(d) Wajumbe wawili wanawakilisha jamii 
husika ambapo mmoja wao ni lazima awe 
mwanamke.

(e) Mganga au Mganga Msaidizi wa Kituo cha 
Afya, ambaye atakuwa Katibu wa Kamati.

(f) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati 
ya Maendeleo ya Kata kutokana na watu 
waliopendekezwa na Serikali za Mitaa 
zilizomo ndani ya eneo la Kata; na

(g) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati 
ya Maendeleo ya Kata kutoka kwenye 
vyama vya kijamii kutoka kwenye Kata.

(2) Mwenyekiti wa Kamati ya Afya ya Kata atachaguliwa 
kutoka miongoni mwa wajumbe.

(3) Endapo Kamati ya Afya ya Kata itashindwa kutekeleza 
kazi zake, Halmashauri itatoa onyo au kuivunja na 
kufanya utaratibu wa uchaguzi wa wajumbe wengine 
katika muda usiozidi miezi mitatu.

Kazi na 
Majuku-
mu ya 
Kamati ya 
Afya ya 
Kata

20. (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na majukumu 
yafuatayo:-

(a) Kuwahamasisha na kuandaa jamii kujiunga na 
Mfuko wa Afya ya Jamii.

(b) Kuandaa orodha na kuratibu idadi ya wajumbe 
wa Mfuko wa Jamii.

(c) Kusimamia ukusanyaji wa michango ya Mfuko.
(d) Kuratibu viwango vya  uchangiaji kwenye 

huduma za afya;
(e) Kupitia utendaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii na 

kutoa mapendekeo ya ufumbuzi;
(f) Kuanzisha na kuratibu mipango ya Afya  ya 

Jamii na;
(g) Kuendesha mikutano ya wajumbe wa Mfuko wa 

Afya ya Jamii
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(2) Kamati ya Afya ya Kata, itakaa kila baada ya miezi 
mitatu, na Katibu atatoa taarifa ya maandishi wiki moja 
kabla ya siku ya Kikao.

(3) Baada ya kikao Katibu atawasilisha muhtasari wa kikao 
hicho kwa Katibu wa Mfuko wa Halmashauri.

Matumizi 
ya fedha 
za Mfuko

21. Fedha zitakazokusanywa na Mfuko zitatumika kwa 
madhumuni yafuatayo:-

(a) Masuala yanayohusiana na afya yaliyotajwa 
katika mpango wa afya na kuidhinishiwa na 
Wizara; na

(b) Suala au shughuli yoyote muhimu ya afya kama 
itakavyoonekana inafaa na kama itaidhinishwa 
na Bodi

Utoaji wa 
Kadi kwa 
wanacha
ma

22. (1) Kila mwanachama wa Mfuko na wategemezi wake, 
atapewa Kadi baada ya kulipa mchango wake wa mwaka 
kama ilivyoainishwa katika kifungu cha 24(1) cha Sheria 
Ndogo hizi

(2) Kwa kuzingatia kanuni za Mfuko wa afya ya jamii kila 
mwanachama atakayepewa msamaha ni lazima atapewa 
kadi ya uanachama na Halmashauri itaweka utaratibu wa 
kulipia kadi hiyo.

Haki za 
mwanach
ama na 
Utoaji wa 
Huduma 
za afya

23. Kila mwanachama na wategemezi wake watakuwa na 
haki zifuatazo: 

(a) Kupata huduma ya afya aliyolipia anapougua 
ndani ya eneo la Halmashauri husika au katika 
kituo cha Afya kwenye Halmashauri nyingine 
ambayo itaingia makubaliano maalum na 
Halmashauri husika.

(b) Kupata huduma ya afya kwa baba, mama na 
watoto wao wenye umri chini ya miaka kumi na 
nane;
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(c) Kutoa mapendekezo kuhusu huduma za afya 
kupitia kituo chake cha tiba ambayo yatafanyiwa 
kazi na Bodi; na

(d) Kushirikishwa kikamilifu katika uandaaji na 
utekelezaji wa mpango wa upatikanaji wa 
huduma za afya, katika eneo la Halmashauri

Kiwango 
cha 
mchango 
au ada ya 
mwanach
ama

24. (1) (a) Mtu yeyote atakayetaka kuwa mwanachama wa 
mfuko wa afya ya jamii atapaswa kutoa kiasi cha 
shilingi elfu kumi (10,000) kila mwaka.

(b) Mchango huo utalipwa na kila mtu anayetaka kuwa 
mwanachama wa mfuko mwanzoni mwa mwaka au 
kila mwaka wa fedha unapoanza au kama Bodi 
itakavyoelekeza.

(c) Mtu yeyote ana hiari ya kulipa mchango wake wa 
uanachama kwa zaidi ya mwaka mmoja;

(2) Bila kuathiri kifungu cha 24 (c) hapo juu mtu yeyote 
anayelipa mchango wa uanachama kwa zaidi ya mwaka 
mmoja, pale inapotokea mabadiliko ya kiwango cha 
mchango atawajibika kulipa tofauti ya kiwango 
kilichozidi kile cha awali.

(3) Halmashauri itaandaa utaratibu wa kupanga kaya 
maalum zilizoko katika Taasisi/Shule mbalimbali zilizo 
ndani ya Halmashauri ili kuziwezesha kupata huduma ya 
mfuko wa Afya ya jamii.

Muda wa 
uanach-
ama

25. (a) Mtu yeyote atabaki kuwa mwanachama wa 
Mfuko wa Afya ya Jamii wa  kila atakapolipa 
ada yake ya mwaka.

(b) Kila mwaka unapoisha uanachama wa mtu 
utafikia mwisho hadi pale atakapotimiza 
masharti ya kifungu cha 25 (a) hapo juu.

Malipo ya 
papo kwa 
papo

26. (1) Mtu yeyote ambaye hatakuwa mwanachama wa mfuko 
huu, atalipa mchango au malipo ya papo kwa papo kila 
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atakapoenda kupata matibabu katika kituo cha kutolea 
huduma za Afya.

(2) Malipo ya papo kwa papo yatalipwa kama ifuatavyo;
(a) Shilingi elfu moja (1,000/=) katika huduma za 

afya zinazotolewa na Zahanati katika eneo lolote 
la Halmashauri.

(b) Shilingi elfu moja mia tano (1,500) kwa huduma 
za Afya zinazotolewa na kituo cha Afya 
kilichopo ndani ya Halmashauri.

(c) Huduma za Hospitali za aina zote kulingana na 
Sera ya uchangiaji.  

Misamaha 
kwa 
wasiojiwez
a

27. Misamaha kwa wasioweza kulipa gharama za matibabu 
itatolewa na kulipwa na Halmashauri baada ya 
kuzingatia utaratibu ufuatao;-

(a) uongozi wa Kitongoji utawatambua, 
kuwaorodhesha na kuwasilisha majina ya wasio 
na uwezo wa kulipa gharama za matibabu katika 
Serikali ya Kijiji;

(b) Serikali ya Kijiji katika vikao vyake itapokea, 
itajadili na kuwasilisha orodha sahihi kwenye 
Kamati ya Maendeleo ya Kata;

(c) Kamati ya Maendeleo ya Kata itapokea,itajadili 
na kuwasilisha orodha sahihi ya wasioweza 
kulipa gharama za matibabu kwa Bodi ya Afya 
ya Halmashauri; na 

(d) Bodi ya Afya itapokea, na kujadili mapendekezo 
husika na kuyawasilisha pamoja na gharama 
zake kwa Halmashauri kwa ajili ya kujadiliwa na 
kutolewa maamuzi.

Makosa 28. Itakuwa ni makosa kwa mtu yeyote ambaye;
(a) Atakwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo 

hizi; au
(b) Atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi 

kufanya kazi zake kwa ufanisi; au
(c) Atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko na 
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kusababisha kutofikia malengo ya Bodi; au
(d) Atatumia vibaya madaraka aliyonayo kumzuia afisa 

wa Bodi kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa 
Sheria hii;

(e) Atashindwa kwa uzembe kutekeleza wajibu wake 
kwa mujibu wa Sheria ndogo hizi.

Adhabu 29 Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya 
Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na 
akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi laki 
tatu (300,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na 
mbili au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na 
kifungo

Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Mlele imebandikwa katika Sheria hizi 
Ndogo kutokana na Azimio la kikao cha Halmashauri ya Wilaya ya Mlele 
kilichoketi tarehe 17 mwezi 07 mwaka 2015 na lakiri imebandikwa mbele ya:-

GODWIN L. BENNE,
Mkurugenzi Mtendaji

Halmashauri ya Wilaya ya Mlele.

DUES J. BUNDALA,

Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Mlele.

NAKUBALI,                  

Dodoma,                      GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB)
09 Januari, 2017 Waziri wanchi-or-Tamisemi.
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