HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE
HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE YAMEPITISHA MPANGO WA BAIJETI YA KIASI CHA SHILINGI
BILIONI 10,150.7 KWA AlJILI YA KUTEKELEZA PROGRAM MBALIMBALI ZILIZOPANGWA
KUFANYIKA

Mkutano wa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Mlele limepitisha Mpango wa Bajeti ya kiasi
cha shilingi bilioni 10,150.7 kwa ajili ya kutekeleza program mbalimbali zilizopangwa kufanyika katika
ngazi ya Halmashauri ikiwa ni makusanyomatumizi kutoka vyanzo mbalimbali vya,mapato,kama Mapato
ya ndani,Ruzuku ya mishahara,Ruzuku ya matumizi mengineyo na miradi ya maendeleo.

Akiwasilisha Mpango wa Bajeti mbele ya Wajumbe wa Mkutano wa Baraza la Madiwani Afisa Mipango na
ufuatiliaji wa Halmashauri Alfred Sungura ameeleza kuwa Bajeti ya Halmashauri imeandaliwa kwa
kuzingatia maelekezo ya jumla na maelekezo mahususi ya Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti
wa Mwaka 2021/22 ulioandaliwa chini ya Kifungu Na. 21 cha Sheria ya Bajeti, Sura 439 ambao utatumika
katika uandaaji, uwasilishaji na utoaji wa taarifa za utekelezaji wa mpango na bajeti kwa mwaka 2021/22 ili
kufikia malengo ya Dira ya Taifa 2025.

Katika kuandaa Mpango na Bajeti ya Mwaka fedha 2021/22, Halmashauri imezingatia Sera na Miongozo
ya Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa Miaka Mitano 2020/21 — 2024/25,llani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu wa
mwaka 2020,Maelekezo ya Serikali yaliyoainishwa na Mheshimiwa Rais wakati wa uzinduzi rasmi wa Bunge la 12
mwezi Novemba, 2020Sheria ya Bajeti, Sura 439 pamoja na Kanuni zake,Mkakati wa Taifa Dhidi ya Rushwa Awamu
ya Tatu,Malengo ya Maendeleo Endelevu naMwongozo wa Ushirikiano wa Maendeleo, sanjari na makubaliano
mengine ya kikanda na kimataifa ambayo Serikali imeyaridhia.

,Kuhusu fedha za wafadhili wanatarajia kupata fedha za mfuko wa pamoja wa afya ,fedha za ukimwi, kuendelea
kuimarisha huduma ya afya kwa Shule za Msingi,Sekondari na kwenye Zahanati na Vituo vya kutolea huduma za
Afya,kuendelea kupambana ugonjwa wa Maralia, fedha kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya TASAF.

Fedha,kutoka Benki ya Duniawanatarajia kupata kiasi cha shilingi milioni 334 kwa ajili ya mradi ya uboreshaji wa
huduma za afya kwenye vyoo, katika ngazi ya fedha hizi zinategemewa kutoka Benki ya dunia. Bajeti ya Maendeleo
kwa mwaka wa fedha ni kiasi cha shilingi billion 4.9.

Mkutano huo wa Baraza laMadiwani umepitia na kujadili rasimu ya Mipango wa bajeti kwa mwaka wa
fedha 2021/2022.wajumbe walipata nafasi kujadiliana na kupitia kifungu kwa kifungu na kuridhia kuipitisha
makadrio ya bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022 kwa mstakabari wa maendeleo ya Halmashauri.

Mwenyekiti wa Halmashauri yawilaya ya Mlele Soud Mbogo, akifunga Mkutano huu amewataka kila
mmoja kwa nafasi yake kuhakikisha wanashirikiana kwa pamoja kufikia malengo waliyojiwekea, wote
waungane kwa pamoja kufikia malengo waliyojiwekea.

Amempongeza Katibu Tawala Wilaya kwa kuwapa maelekezo na kukumbusha utaratibu unaonatakiwa
kufuatwa katika utekelezaji wa sheria.



Akizungumzia Watoto wote waliohitimu elimu ya Msingi na kufaulu kisha wakachaguliwa kujiunga na
Sekondari wazazi wametakiwa kuhakikisha wanatoa ushirikiano na kuhakikisha watoto hao wanakwenda
Shule kuendelea na masomo ya Sekondari na asiwepo mtoto wa kukaa nyumbani badala ya kuwa Shule.

Mwl, Alexius Revocatus Kagunze niMkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mleleakizungumzia
kuhusu suala la Bajeti ameeleza kuwa wameweza kupandisha bajetikutoka shilingi milioni 725 sasa
wanakwenda hadi kufikia milioni 800 ya mapato ya ndani hii ni kwasababu yajitihada za makusudi
zilizofanyika kuanzia mwaka 2016 ambapo Halmashauri ya Wilaya ya Mlele ilikuwa ikitegemea makusanyo
makubwa zaidi kutoka kwenye zao la tumbaku.tumbaku ilikuwa ikitoa milioni 700 pekee yake.

Lakini tumbaku sasa wakulima wameshuka kwenye uzalishaji sasa tumbaku inakujamilioni 100 tu, sasa
wameongeza jithada wamejenga standi mpya,  wamebuni mapato  kupitia vyanzo vya
minada,wamedhibiti mianya mbalimbali ya upotevu wamapato ikiwepo mapato ya mazao ambayo yalikuwa
yakipotea sana wametengeneza mageti wamehamasisha wakulima kulima mahindi mpunga, mahindi ,kwa
bidii sana na mazo mengine ya kimkakati kama Korosho ufuta na ndiyo maana sasa tunategemea
kukusanya milioni 800 ambapo million 700 itatoka nje ya tumbaku hivyo kama wangekuwa na tumbaku
ilikuwa inazungumzia makusanyo ya bilioni mbili.
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Habari katika Picha .




.Mwenyekiti wa Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe,Soud Mbogo akitoa maelekezo kwa wajumbe wa
Mkutano wa Baraza la Madiwani na wataalamu kuhusu kwenda kusimamia na kutekeleza na kutekeleza
yale yote yaliyoelekezwa kwenye kitabu cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025. katika Mkutano wa
Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022
wamekapidhiwa ilani il waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa kipindi cha
miaka mitano.
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Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri yawilaya ya Miele Mhe Leonard Kiyungi Diwani wa Kata ya
Kamsisi akipokea kitabu cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya
Mhe Pinda baada ya kumalizika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti
kwa mwaka wa fedha 2021/2022 wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia
utekelezaji wa llani hiyo kwa kipndi cha miaka mitano



Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mlele Mwl, Alexius Revocatus Kagunze akipokea
kitabu cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya Mhe Pinda baada
ya kumalizika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa
fedha 2021/2022 wamekabidhiwa llani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani
hiyo kwa kipndi cha miaka mitano.
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Diwani wa Kata ya Utende Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe Deusi Bundala, akipokea kitabu cha llani
ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya baada ya kumalizika Mkutano wa
Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022
wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa kipndi cha
miaka mitano.

Diwani wa Kata ya llunde Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe Martin Jeremiah Mgoloka , akipokea
kitabu cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya baada ya
kumalizika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha
2021/2022 wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa
kipndi cha miaka mitano.



.Diwani wa Kata ya llela Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe Wiliam Miulah Maganga , akipokea kitabu
cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya Mhe Pinda baada ya
kumalizika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha
2021/2022 wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa
kipndi cha miaka mitano

DiwaniViti Maalum Kata ya Nsenkwa ya Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe , akipokea kitabu cha
llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya baada ya kumalizika
Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022



wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa kipndi cha
miaka mitano.

Diwani Viti Maalum Kata ya Inyonga ya Halmashauri yawilaya ya Miele Mhe Grace Kapalila, akipokea
kitabu cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya baada ya
kumalizika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha
2021/2022 wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa
kipndi cha miaka mitano



.Diwani wa Viti Maalum Kata ya Inyonga Halmashauri yawilaya ya Mlele Mhe Katoto, akipokea kitabu
cha llani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025 kutoka kwa Mwenyekiti CCM Wilaya baada ya kumalizika
Mkutano wa Baraza la Madiwani uliokuwa ukipitisha Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022
wamekapidhiwa ilani ili waweze kwenda kutekeleza na kusimamia utekelezaji wa llani hiyo kwa kipndi cha
miaka mitano




Wajumbe wa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Mlele wakipitia kwa umakini kablasha la
rasimu ya Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022 katika kikao kilichofanyika ukumbi wa

mikutano Shule ya Sekondari Inyonga.

Wajumbe wa Mkutano wa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Mlele wakimsikiliza Mwenyekiti
hayupo pichani akitoa hotuba ya ufunguzi wa Kikao cha Baraza muda mfupi kabla ya kuanza kupitia
rasimu ya Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2021

4. Wataalam wa Halmashauri,wageni waalikwa wakiwa kwenye mkutano wa Baraza la Madiwani
Halmashauri ya Wilaya ya Mlele wakifuatilia mkutano huo wa Baraza la Madiwani wa kupitisha Mpango
wa Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022 katika kikao kilichofanyika ukumbi wa mikutano Shule ya
Sekondari Inyonga.



Wajumbe wa kamati ya ulinzi na usalama Wilaya ya Mlele wakifuatilia kwa umakini hotuba ya
Mwenyekiti wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa Baraza la Madiwani wakati wa kupitisha  Mpango wa
Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya Mlele Mhe,Soud Mbogo akiongoza Mkutano wa Baraza la
Madiwa wa Halmashauri ya Wilaya ya Mlele wakati wa kupitia Mpango wa Bajeti kwa mwaka wa
fedha 2021/2022 mkutano uliofanyika Shule ya Sekondari Inyonga.

(Picha na Kibada Ernest Msafiri-.Afisa Habari Halmashauri ya Wilaya ya Mlele.)



HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE YAMEPITISHA MPANGO WA BAJETI YA KIASI CHA SHILINGI
BILIONI 10,150.7 KWA AJILI YA KUTEKELEZA PROGRAM MBALIMBALI ZILIZOPANGWA
KUFANYIKA

Mkutano wa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Mlele limepitisha Mpango wa Bajeti ya kiasi
cha shilingi bilioni 10,150.7 kwa ajili ya kutekeleza program mbalimbali zilizopangwa kufanyika katika
ngazi ya Halmashauri ikiwa ni makusanyomatumizi kutoka vyanzo mbalimbali vya,mapato,kama Mapato
ya ndani,Ruzuku ya mishahara,Ruzuku ya matumizi mengineyo na miradi ya maendeleo.

Akiwasilisha Mpango wa Bajeti mbele ya Wajumbe wa Mkutano wa Baraza la Madiwani Afisa Mipango na
ufuatiliaji wa Halmashauri Alfred Sungura ameeleza kuwa Bajeti ya Halmashauri imeandaliwa kwa
kuzingatia maelekezo ya jumla na maelekezo mahususi ya Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti
wa Mwaka 2021/22 ulioandaliwa chini ya Kifungu Na. 21 cha Sheria ya Bajeti, Sura 439 ambao utatumika
katika uandaaji, uwasilishaji na utoaji wa taarifa za utekelezaji wa mpango na bajeti kwa mwaka 2021/22 ili
kufikia malengo ya Dira ya Taifa 2025.

Katika kuandaa Mpango na Bajeti ya Mwaka fedha 2021/22, Halmashauri imezingatia Sera na Miongozo
ya Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa Miaka Mitano 2020/21 - 2024/25,llani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu wa
mwaka 2020,Maelekezo ya Serikali yaliyoainishwa na Mheshimiwa Rais wakati wa uzinduzi rasmi wa Bunge la 12
mwezi Novemba, 2020Sheria ya Bajeti, Sura 439 pamoja na Kanuni zake,Mkakati wa Taifa Dhidi ya Rushwa Awamu
ya Tatu,Malengo ya Maendeleo Endelevu naMwongozo wa Ushirikiano wa Maendeleo, sanjari na makubaliano
mengine ya kikanda na kimataifa ambayo Serikali imeyaridhia.

,Kuhusu fedha za wafadhili wanatarajia kupata fedha za mfuko wa pamoja wa afya ,fedha za ukimwi, kuendelea
kuimarisha huduma ya afya kwa Shule za Msingi,Sekondari na kwenye Zahanati na Vituo vya kutolea huduma za
Afya,kuendelea kupambana ugonjwa wa Maralia, fedha kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya TASAF.

Fedha,kutoka Benki ya Duniawanatarajia kupata kiasi cha shilingi milioni 334 kwa ajili ya mradi ya uboreshaji wa
huduma za afya kwenye vyoo, katika ngazi ya fedha hizi zinategemewa kutoka Benki ya dunia. Bajeti ya Maendeleo
kwa mwaka wa fedha ni kiasi cha shilingi billion 4.9.

Mkutano huo wa Baraza laMadiwani umepitia na kujadili rasimu ya Mipango wa bajeti kwa mwaka wa
fedha 2021/2022.wajumbe walipata nafasi kujadiliana na kupitia kifungu kwa kifungu na kuridhia kuipitisha
makadrio ya bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022 kwa mstakabari wa maendeleo ya Halmashauri.

Mwenyekiti wa Halmashauri yawilaya ya Mlele Soud Mbogo, akifunga Mkutano huu amewataka kila
mmoja kwa nafasi yake kuhakikisha wanashirikiana kwa pamoja kufikia malengo waliyojiwekea, wote
waungane kwa pamoja kufikia malengo waliyojiwekea.

Amempongeza Katibu Tawala Wilaya kwa kuwapa maelekezo na kukumbusha utaratibu unaonatakiwa
kufuatwa katika utekelezaji wa sheria.



Akizungumzia Watoto wote waliohitimu elimu ya Msingi na kufaulu kisha wakachaguliwa kujiunga na
Sekondari wazazi wametakiwa kuhakikisha wanatoa ushirikiano na kuhakikisha watoto hao wanakwenda
Shule kuendelea na masomo ya Sekondari na asiwepo mtoto wa kukaa nyumbani badala ya kuwa Shule.

Mwl, Alexius Revocatus Kagunze niMkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mleleakizungumzia
kuhusu suala la Bajeti ameeleza kuwa wameweza kupandisha bajetikutoka shilingi milioni 725 sasa
wanakwenda hadi kufikia milioni 800 ya mapato ya ndani hii ni kwasababu yajitihada za makusudi
zilizofanyika kuanzia mwaka 2016 ambapo Halmashauri ya Wilaya ya Mlele ilikuwa ikitegemea makusanyo
makubwa zaidi kutoka kwenye zao la tumbaku.tumbaku ilikuwa ikitoa milioni 700 pekee yake.

Lakini tumbaku sasa wakulima wameshuka kwenye uzalishaji sasa tumbaku inakujamilioni 100 tu, sasa
wameongeza jithada wamejenga standi mpya,  wamebuni mapato  kupitia vyanzo vya
minada,wamedhibiti mianya mbalimbali ya upotevu wamapato ikiwepo mapato ya mazao ambayo yalikuwa
yakipotea sana wametengeneza mageti wamehamasisha wakulima kulima mahindi mpunga, mahindi ,kwa
bidii sana na mazo mengine ya kimkakati kama Korosho ufuta na ndiyo maana sasa tunategemea
kukusanya milioni 800 ambapo million 700 itatoka nje ya tumbaku hivyo kama wangekuwa na tumbaku
ilikuwa inazungumzia makusanyo ya bilioni mbili.
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